FIFA Ta Haramtawa Katsina United Siyan 'Yan Wasa Sabbi Har Na Tsawon Lokaci
- Katsina City News
- 15 Jul, 2024
- 399
Katsina Times
Hukumar FIFA ta duniya ta haramta wa ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Katsina United siyan 'yan wasa sabbi har na tsawon lokaci uku na siyan 'yan wasa. Wannan hukunci ya zo ne daga FIFA a ranar 12 ga Yuni, 2024.
Banda ga waɗanda ba su da masaniya game da rikicin ƙungiyar da ƙungiyoyin 'yan wasa da masu horarwa kan batutuwan kwangila, wannan hukunci daga FIFA ba abin mamaki ba ne. Katsina United ta zama sananniya wajen sallamar 'yan wasa da masu horarwa ba bisa ka'ida ba.
Saboda haka, lokacin da Hukumar Kula da 'Yan Wasa ta FIFA ta zauna kan batutuwan, an gano ire-iren waɗannan matsaloli barkatai.
Ko kafin wannan, tsofaffin masu horar da ƙungiyar Katsina United, Usman Abdallah da Tony Bolus sun kai ƙarar ƙungiyar ga FIFA don neman biyan haƙƙoƙin su. Bayan haka, ƙarin wasu 'yan wasa daga ƙungiyar sun bi wannan ƙara, ciki har da Abubakar Bala, da ke neman haƙƙoƙin su na kwangila.
Katsina United ta ƙaryata samun wata wasiƙa daga FIFA game da wannan hukunci, kuma ta ce tana bin doka wajen gudanar da al'amuranta.
Wannan hukunci ya sanya ƙungiyar cikin matsala, kuma tana kokarin tsarkake sunan ta daga abin da tsofaffin shugabannin suka yi na baya. Amma, a cewar Daily Trust, sai ta kula kada ta jawo ƙarin ɓarna ga martabar ƙungiyar.
Wannan hukunci daga FIFA yana nuni da yadda ƙungiyar ta yi watsi da yarjejeniyar ƙungiyar ta FIFA.